เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อวานค่ะ

2 วันก่อนขายของได้ไม่ดีเลย เพราะฝนตก ไม่มีลูกค้าออกมาซื้อของ หรือว่าเงินเดือนยังไม่ออกก็ไม่ทราบได้

เมื่อวานนี้ ก็เงียบมาก ช่างซ่อมรถ ลางาน มีงานเข้ามาทำได้ไม่เต็มที่ อากาศก็ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ลูกค้าก็ไม่มา นึกถึงหลวงพ่อว่าจะทำยังไงดี วันนี้ขายได้แค่ 2000.- ไม่พอค่าใช้จ่าย นึกแต่ว่าจะทำยังไงๆๆๆๆ
    พอ 4 โมงเย็น น้องชายก็เอาพระผงปรกโพธิ์ที่เราฝากไปเลี่ยมกรอบมาให้ (พระองค์นี้พี่พีฝากให้ลูกคนเล็ก เราก็บอกลูกว่าแม่ขอนิมนต์มาห้อยก่อนนะ)
    เราก็นึกถึงหลวงพ่อ นึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียน และบอกหลวงพ่อทรงว่า ลูกขอแขวนพระองค์นี้ ขอหลวงพ่อช่วยคุ้มครองและพลิกสถานการณ์จากร้ายให้เป็นดี จากดีให้ดียิ่งขึ้นด้วยเถิด...ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น...

พอใกล้ปิดร้าน 18.00 น. ปรากฏว่ามีลูกค้า 3 รายเข้ามาซื้อสินค้า แป๊บเดียวได้เงินมา 4000.- และลูกค้าก็ซื้อของแบบไม่มีการต่อรองด้วย แฟนก็งง และยังบอกว่า "เออดีมี 3 เจ้านี้มาช่วย" เราก็นึกทันทีเลยว่านี่แหละเป็นเพราะได้ของดีมาทันเวลา มาช่วยพลิกสถานการณ์ และก็จริงอย่างที่พี่พีเคยว่า ถ้าได้ของของหลวงพ่อมาแล้วไม่มีการสวดมนต์ หรือ อธิษฐานต่อหลวงพ่อก็จะไม่อะไรเกิดขึ้น แต่ถ้านึกถึงหลวงพ่อ หลวงพ่อก็จะรับรู้ได้ และมาช่วยพวกเราได้ทุกครั้งไป สาธุ...สาธุ...สาธุ....;41

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

เหอๆ เล่นยกกรุเขามาเลย

จะปะเหลาะเอาของฟรีมั่ง เปล่าเนี่ย...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรื่องทำมาหากิน นี่ หลวงพ่อชอบช่วยเขามากน่ะครับ มีประสบการณ์เยอะสุดๆ

4. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009

({):boo::':)':)':)':)'(

5. moo noi

ใช่เลย...moo noi เองก็เป็นไทรอยด์ แต่เป็นแบบชนิดไม่เป็นพิษ แต่คอจะโต ไม่อยากผ่าตัดเพราะไม่อยากมีแผลเป็น แต่ก็ต้องคอยสังเกตว่ามันจะโตขึ้นหรือเปล่า (เวลาจะให้หมอเช็คที ก็ต้องเอาเข็มมาเจาะคอที น่าหวาดเสียว ไม่ชอบเลย)
    อ่านปุ๊บ ก็นึกว่าทำไมเราโง่อย่างนี้ ไม่ทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อ อธิษฐานกินแล้วให้หาย....ขอบคุณคุณพิมาน ที่มาพูดถึงเรื่องนี้ด้วยนะคะ(good)

6. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    กลับมาจากสอบแล้ว ครับ เกิดอาการ เซ็งๆ เพราะทำข้อสอบไป 3 ข้อจาก 4 ข้อท่าทางจะผิดหมดเลย 3 ข้อ เศร้า

เทอมนี้ กล้วได้เกรด วิชานี้ ต่ำกว่า C+ จังเลย T-T

7. moo noi

ขอขอบคุณพี่พีดังๆ อีกทีนะคะ...(smile)

8. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

ของแฟนผมเป็นไทรอยด์ชนิดไม่มีพิษแต่มีเซลมะเร็งนะครับ คุณ MOO NOI

9. moo noi

โห...ของ moo noi ตรวจแล้วไม่มีเซลมะเร็ง แต่เพิ่งรู้นะคะเนี่ยว่าถึงไม่เป็นพิษก็มีสิทธิ์ที่จะมีเซลมะเร็ง ตอนแรกคิดว่าต้องเป็นชนิดเป็นพิษอย่างเดียวถึงจะมีเซลมะเร็ง....รู้อย่างนี้แล้วชักจะกังวลซะแล้วสิ :'(

10. พิมาน

ตอนแรกไปตรวจที่โรงพยาบาลพยาไท 3 หมอที่ตรวจไม่กล้ายืนยันว่าเป็นมะเร็ง ส่งให้ไปตรวจที่จุฬา หมอที่จุฬายืนยันว่ามีเซลมะเร็งจริง

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องมะเร็งหรือโรคไตวายนี่น้ำแนะนำไปหลายรายแล้วค่ะ กินแล้วหายแน่นอน ไม่ใช่หายจากโลกนะค่ะ ลองหายาวาสนาจินดามณีตำรับวัดกลางบางแก้วมาทานดูบ้างนะค่ะ ไม่เกิน 20 เม็ดรับรองเห็นผล แต่มีเคล็ดนิดหนึ่งค่ะ ถ้าหายแล้วต้องหาโอกาสไปกราบรูปเหมือนหลวงปู่บุญและหลวงปู่เพิ่มที่วัด หรือถ้าไม่มีโอกาสก็จุดธูปอธิษฐานถึงหลวงปู่ทั้งสองท่านค่ะ ที่จริงน้ำแจกเม็ดยาวาสนาจินดามณีหลวงปู่เจืออยู่นะค่ะ แต่น้ำแจกในบล็อกน้ำค่ะ น้ำได้รับมาประมาณ 1,000 ซอง ๆ ละ 4 เม็ดบ้าง 10 เม็ดบ้างค่ะ แจกฟรีไม่มีเก็บเงินแม้แต่บาทเดียว เพราะน้ำไม่ได้เช่าบูชามา แต่ไปวัดทีขอทีค่ะ (เสียแต่ค่าจัดส่งเท่านั้นค่ะ) อยากบอกจังว่าลูกศิษย์คนโปรดค่ะ

12. moo noi

เรื่องยาว...ขออนุญาตพี่พี นำมากล่าวในกระทู้นี้สักหน่อยนะคะ

ของ moo noi ตรวจที่รพ.ในจังหวัด แต่เค้าส่งตัวอย่างชิ้นเนื้อที่ดูดออกมาไปตรวจที่ศูนย์มะเร็ง ผลกลับมา เราก็เห็นว่าเขาพิมพ์ว่า no toxic แต่หมอที่นี่เขียน comment ภาษาไทยว่า "ไม่แน่ใจ" เราฟังก็หนาวแล้ว

ผ่านไป 1 ปี (รักษาโดยการกินฮอร์โมนธัยรอยด์) หมอที่นี่บอกว่าให้ผ่าออก เราก็คิดว่าคงไม่สะดวกเพราะที่ร้านช่วงนั้นเราต้องขายของอยู่คนเดียว หมอเค้าก็เลยแนะนำว่าให้ไปรักษาต่อที่ รพ.ราชวิถี เพราะที่นี่เค้ามีการผ่าตัดธัยรอยด์ผ่านกล้องได้

ที่ รพ.ราชวิถี เราอยากไปหาหมอเฉพาะทาง (ทั้งๆที่มีหนังสือส่งตัวคนไข้) แต่เค้าบอกว่าไม่ได้ ต้องไปหาหมออายุรกรรม รักษากับหมออายุรกรรมก่อน แล้วหมอถึงจะส่งตัวคนไข้ไปแผนกธัยรอยด์โดยตรง เราก็ว่าไม่อยากเสียเวลา เค้าก็ไม่ยอม สรุปเราก็เลยงอน เปลี่ยนไปหาหมอที่ รพ.เทพธารินทร์ แทน

ที่ รพ.เทพธารินทร์ เค้าเน้นรักษาผู้ป่วยโรคเบาหวานและโรคธัยรอยด์ (เค้าบอกว่า 2 โรคนี้มีความสัมพันธ์กัน) หมอเค้าส่งเราไปทำอุลตร้าซาวด์ ทำนานมาก แล้วเค้าก็นัดมาฟังผล แต่เนื่องจากต่อมธัยรอยด์โต และ comment ของหมอคนแรก ที่บอกว่า "ไม่แน่ใจ" หมอก็เลยขออนุญาตเจาะคออีกครั้ง เจาะทีเดียว 3 จุด แต่ผลออกมาก็ ok แต่แกก็ถามว่าถ้าอยากให้ก้อนเนื้อมันยุบ เค้าก็จะมีวิธี "ฉีด" ซึ่งเป็นอีกแนวทางหนึ่งในการรักษาโรคธัยรอยด์

นี่ก็ผ่านไปเกือบปีแล้วที่ยังไม่ได้ไปหาหมอ เพราะกลัวจะถูกจับฉีดคอ ก็เลยแค่เฝ้าสังเกตอาการตัวเองค่ะ

จากประสบการณ์ของตัวเอง ก็เลยได้ข้อมูลนี้มา

และอยากฝากบอกเพื่อนๆเพิ่มเติมอีกนิดว่าใครมีปัญหาเรื่องโรคเบาหวาน และยิ่งปัญหาเป็นแผลที่เท้า ขอแนะนำที่นี่ (รพ.เทพธารินทร์) เพราะคุณพ่อของ moo noi เองก็รักษาแผลที่เท้าหายโดยไม่ต้องถูกตัดขาด้วยค่ะ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  13. พี เสาวภา

แจกเลยครับ

แต่คนที่ขอ ขอให้แบบมีปัญหาด้านสุขภาพน่ะครับ

14. น้ำดี1

รอรับของแจกจากลุงพีก่อนสิค่ะ ให้น้ำแจกในกระทู้ลุงพีน่าเกลียดตาย

15. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

ใจถึงสุดๆครับ ผมยังไม่กล้าแจก แฮ่ๆ ทีแรกนึกว่าคุณน้ำพูดเล่น เจ้าน้ำแสวงหาตอนนี้สงสัยช็อคไปแล้วมั้งครับนั่น แหมแต่เรียกยากจังครับชื่อน้ำทั้งสองคนเลย อิอิ

16. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

คุณน้ำมาเป็นสมาชิกบ้านเหรียญบิน ทำให้ครึกครื้นดีน่ะครับ :cool:

17. น้ำดี1

พระผงหลวงพ่อทรงองค์ใหญ่ ๆ นี่แถมให้น้ำหรอค่ะ แล้วชื่อว่ารุ่นอะไรค่ะ จะได้จดใส่ซองไว้ค่ะ

18. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกพี่น้ำสวย กะพี่น้ำหล่อครับพี่เบ็นค่อยไม่สับสน

19. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

555555555555555

20. พิมาน

คุณ MOO NOI ไม่ต้องวิตกกังวลไปหรอกครับ
    อาจารย์หมอที่จุฬาบอกว่า เคส ของแฟนผมเป็นเคสที่แปลกมาก เป็นหนึ่งในล้าน เขาดูกระตือรือล้นที่จะรักษานะครับ แต่ใจผมตกลงไปที่ตาตุ่มแล้วครับในตอนนั้น